Diễn đàn của Teen Hải Phòng và lớp 11B8 THPT Ngô Quyền
Diễn đàn của Teen Hải Phòng và lớp 11B8 THPT Ngô Quyền
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Latest topics
» Vã bậy vào sách giáo khoa
Topic cho nền tảng Symbian của Nokia Icon_minitimeSat Jul 09, 2011 1:42 pm by asslikethat

» Bài học cho ai động đến Hãm đại ca!
Topic cho nền tảng Symbian của Nokia Icon_minitimeSat Jul 09, 2011 1:40 pm by asslikethat

» Thành thật xin lỗi
Topic cho nền tảng Symbian của Nokia Icon_minitimeThu Jul 07, 2011 5:36 pm by asslikethat

» Thành viên BQT diễn đàn =.=
Topic cho nền tảng Symbian của Nokia Icon_minitimeThu Jul 07, 2011 1:44 pm by Dũng_Ku

» Vãi ............ Cái lề gì thốn.............
Topic cho nền tảng Symbian của Nokia Icon_minitimeMon Jul 04, 2011 12:42 am by Dũng_Ku

» Huy Need A Toothbrush.
Topic cho nền tảng Symbian của Nokia Icon_minitimeSun Jul 03, 2011 4:33 pm by 11B8

» Thông báo mở cuộc thi tạo ảnh Magic
Topic cho nền tảng Symbian của Nokia Icon_minitimeSun Jul 03, 2011 4:31 pm by 11B8

» Chiếc Khăn Núi Tú.
Topic cho nền tảng Symbian của Nokia Icon_minitimeSun Jul 03, 2011 12:58 am by Dũng_Ku

» Magic card made by Sangre
Topic cho nền tảng Symbian của Nokia Icon_minitimeSat Jul 02, 2011 5:01 pm by 11B8

Affiliates
free forum

Topic cho nền tảng Symbian của Nokia

Go down

Topic cho nền tảng Symbian của Nokia Empty Topic cho nền tảng Symbian của Nokia

Bài gửi by Dũng_Ku Sun Jun 05, 2011 1:43 pm

Tuy symbian ddc mọi người, giới công nghệ cho là 1 nền tảng đang chết nhưng với những ai ham mê, yêu thích hệ điều hành này thì vào đây nhá...nokia vẫn trung thành vs nền tảng do mình phát triển và họ đã, đang sống lại vs việc nâng cấp từ Symbian3 lên fimware mới nhất: Symbian Anna và đã đc khách hàng đón nhận...Nokia ko như Samsung hay SE, họ trung thành và phát triển vs nền tảng của mình...samsung khi xưa cũng có rất nhiều đời máy dùng symbian nhưng khi thị trường Android đc khuấy động, khách hàng thích hơn thì họ bắt đầu "bỏ chợ" đứa con của mình..samsung chạy theo cái gọi là thị trường tiềm năng nhưng họ quên mất cái gốc của 1 nền tảng...doanh thu, lợi nhuận là điều tất yếu nhưng cái nền tảng gốc, thứ đã đem họ đến vs công nghệ thì lại khác nhưng samsung đã ko làm theo điều đó như Nokia...nokia đã và đang hợp tác vs hãng Microssoft để sản xuất chiếc điện thoại dùng nền tảng WIndows phone nhưng bên cạnh đó họ ko từ bỏ Symbian, họ vẫn phát triển nó, phát triển kho ứng dụng Ovistore vs nhiều phần mềm, dịch vụ hữu ích mang đến cho khách hàng...Ku ko phải thiên vị Nokia rồi chê samsung..Ku thích nhất là Blackberry của RIM chứ ko phải Nokia...các bạn nghĩ xem, các đời máy samsung wave dùng Bada do chính SAmsung tạo dựng...vậy xin hỏi h đây, mọi ng thích samsung galaxy S, S2, Galaxytab (tablet)...chạy Android hay máy chạy Bada...samsung ráp nối 1 chút của Simbyan, 1 chút của Android, 1 chút của Ios, khả năng đa nhiệm của BBos...ghép mỗi cái 1 ít và cho ra đời cái nền tảng gọi là Bada...đó mới là nền tảng đang chết....bào viết này Ku có tham khảo trên các diễn đàn, đặc biêt là tinhte.vn nhưng nó cũng có 1 phần quan điểm riêng của bản thân....mong các bạn hãy góp ý, mình ko nói về điểm xấu của hệ điều hành mà mình nói về thị phần và cách làm việc của các hãnh ĐT nha các bạn..mình cũng thích Android, thích Ios, rất thích vọc hệ điều hành...hehe.....các bạn góp ý và tham gia nhé... :D
Dũng_Ku
Dũng_Ku
Điều hành viên
Điều hành viên

Thành tích : 120
Danh tiếng : 1

- Similar topics