Diễn đàn của Teen Hải Phòng và lớp 11B8 THPT Ngô Quyền
Diễn đàn của Teen Hải Phòng và lớp 11B8 THPT Ngô Quyền
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Latest topics
» Vã bậy vào sách giáo khoa
Underwear?Tại sao phải mặc chúng nhỉ?  Icon_minitimeSat Jul 09, 2011 1:42 pm by asslikethat

» Bài học cho ai động đến Hãm đại ca!
Underwear?Tại sao phải mặc chúng nhỉ?  Icon_minitimeSat Jul 09, 2011 1:40 pm by asslikethat

» Thành thật xin lỗi
Underwear?Tại sao phải mặc chúng nhỉ?  Icon_minitimeThu Jul 07, 2011 5:36 pm by asslikethat

» Thành viên BQT diễn đàn =.=
Underwear?Tại sao phải mặc chúng nhỉ?  Icon_minitimeThu Jul 07, 2011 1:44 pm by Dũng_Ku

» Vãi ............ Cái lề gì thốn.............
Underwear?Tại sao phải mặc chúng nhỉ?  Icon_minitimeMon Jul 04, 2011 12:42 am by Dũng_Ku

» Huy Need A Toothbrush.
Underwear?Tại sao phải mặc chúng nhỉ?  Icon_minitimeSun Jul 03, 2011 4:33 pm by 11B8

» Thông báo mở cuộc thi tạo ảnh Magic
Underwear?Tại sao phải mặc chúng nhỉ?  Icon_minitimeSun Jul 03, 2011 4:31 pm by 11B8

» Chiếc Khăn Núi Tú.
Underwear?Tại sao phải mặc chúng nhỉ?  Icon_minitimeSun Jul 03, 2011 12:58 am by Dũng_Ku

» Magic card made by Sangre
Underwear?Tại sao phải mặc chúng nhỉ?  Icon_minitimeSat Jul 02, 2011 5:01 pm by 11B8

Affiliates
free forum

Underwear?Tại sao phải mặc chúng nhỉ?

3 posters

Go down

Underwear?Tại sao phải mặc chúng nhỉ?  Empty Underwear?Tại sao phải mặc chúng nhỉ?

Bài gửi by PhươngGia Wed Jun 01, 2011 5:10 pm

1.Tuổi nào bắt đầu mặc underwear?

Bạn biết không, quần lót hay còn gọi là nội y thường được mẹ, chị hoặc anh trai bắt đầu hướng dẫn tụi mình sử dụng khi chúng mình có những biểu hiện tuổi dậy thì như ngực bắt đầu nhô lên như hai trái núi bé, giọng nói bị vỡ tiếng, bắt đầu có ria mép…Đó là lứa tuổi khoảng từ 12 -16 tuổi bạn ạ.

Chuyện nội y mặc cho chúng mình từ khi nào thì còn tùy thuộc phần lớn vào các phụ huynh của chúng mình nữa. Có phụ huynh cho chúng mình mặc từ khi mới vào lớp 1, có phụ huynh cho chúng mình mặc khi đang học lớp 6, hay lớp 7 ... và trễ lắm là lớp 8, bạn nhỉ. Và nếu có phụ huynh nào cứ mải miết công việc mà vô tình lãng quên đến chuyện nhỏ nhặt này thì chúng mình cũng nên chủ động đề nghị với phụ huynh nhá vì lớn rồi mà, không mặc nội y nếu gặp phải “sự cố” sẽ thấy “kỳ” sao ấy và “ngượng” lắm. Đặc biệt, nếu như trong lớp chúng mình, có bạn nào chưa mặc underwear thì chúng mình cũng đừng trêu trọc bạn ý nhé.

2.Vì sao lại nên mặc underwear?
Bởi vì lúc này, các bộ phận trên cơ thể chúng mình bắt đầu phát triển nhanh và khá “lộ liễu” như vùng ngực, vùng kín….Vả lại, tụi mình suốt ngày chạy nhảy nên cũng mắc phải nhiều sơ suất khiến chúng mình cảm thấy rất mắc cỡ. Ví như khi chạy nhảy, chúng mình có lỡ bị rách quần thì chí ít cũng có nội y che chở.

Ngoài ra, khi tham gia nhiều hoạt động học tập hay chơi thể thao thì chúng mình cũng nên mặc nội y để "bảo vệ" những bộ phận rất nhạy cảm trên cơ thể chúng mình nữa tránh những va chạm hoặc va đập đáng tiếc có thể xảy ra, giữ cho “vùng kín” luôn được yên ổn và an toàn nhất.

Một chiếc quần lót tuy nhỏ bé vậy thôi nhưng tác dụng của nó lại vô cùng nhiều. Quần lót giúp thấm bớt mồ hôi thường đọng vùng bẹn và giảm bớt khả năng bị nấm do mồ hôi gây ra. Do đó nên chọn loại quần lót thoải mái, tránh bó sát quá, có khả năng co giãn tốt và thường xuyên tắm giặt thay quần lót ít nhất 1lần/ngày.

Riêng với các bạn trai, trong độ tuổi này nhu cầu sinh lí thường tăng mạnh, do đó có những lúc cậu nhỏ muốn "chào cờ" với đủ mọi lý do. Hiện tượng này thường gây bối rối cho các bạn trai, đôi khi còn làm cho các bạn “khó xử” không biết là làm thế nào để “che giấu” phản ứng tự nhiên đó thì quần lót sẽ giúp “cậu bé” mau chóng bình tĩnh trở lại trước khi “cậu chủ” của nó gặp phải tình huống dở khóc dở cười.

3.Nên mặc underwear như thế nào?

Đây cũng là băn khoăn của hầu hết các bạn tuổi mới lớn chúng mình. Nhưng chúng mình chỉ nên mặc chúng khi ra ngoài, vui chơi thể thao để cảm thấy tự tin và đề phòng được những sự cố có thể xảy ra thôi nhé. Còn khi ở nhà, chúng mình có thể tháo bỏ quần lót, thậm chí cởi bỏ hoàn toàn quần áo khi ngủ miễn sao chúng mình cảm thấy hài lòng với chuyện đó và việc đó khôngảnh hưởng tới người xung quanh, hoặc người ngủ chung với bạn.

Lý do tại sao chúng mình nên không diện underwear khi ở nhà là vì 2 “trái bóng”. Đây là nơi sản xuất tinh binh nên nơi đó cần một nhiệt độ thấp hơn nhiệt độ cơ thể từ 3 đến 4 độ C để có thể sản xuất tinh trùng bình thường. Vậy nên việc mặc quần lót, đặc biệt là quần lót chật sẽ khiến “trái bóng” bị ép sát vào thành bụng và nóng lên. Hơn nữa, trong mùa hè, việc mặc quần lót chật cả ngày mà không được tắm rửa thường xuyên thì còn có nguy cơ bị viêm nhiễm, vì vùng kín này thường hay có mồ hôi và đây là môi trường thuận lợi để vi khuẩn phát triển.

4.Cách chọn underwear như thế nào thì tốt?

Với quần lót, chúng mình nên chọn cho mình những loại quần có độ co giãn tốt. Điều quan trọng là quần thấm ẩm, thoáng mát, khi mặc cảm thấy dễ chịu, tốt nhất là vải cotton. Không nên sử dụng loại quần quá chật, bó lấy người, không thấm mồ hôi sẽ làm giảm sự lưu thông máu, gây viêm nhiễm do ẩm, nóng, làm giảm chất lượng tinh trùng. Chính vì lý do này mà các bạn trai không nên mặc quần sịp thường xuyên liên tục và mặc ngay cả khi đi ngủ đấy bạn ạ!
Chúng mình cũng nên chú ý thay quần áo lót hằng ngày để đảm bảo vệ sinh thân thể và vùng kín. Nếu như bạn hay vận động và ra nhiều mồ hôi thì bạn phải tích cực thay đồ nhỏ nhiều hơn trong ngày. Khi thay đồ nhỏ ra, bạn nhớ giặt sạch sẽ và phơi ở chỗ nhiều ánh nắng, thoáng đãng nhé.

Giờ thì chúng mình đã biết tại sao nên mặc underwear như thế nào rồi chứ? Và nên mặc nó trong bao lâu cũng như mặc như thế nào mới tốt cho cơ thể rồi phải không nào?
PhươngGia
PhươngGia
Ban Quản Trị - Điều hành cao nhất
Ban Quản Trị - Điều hành cao nhất

Thành tích : 1000000034
Danh tiếng : 26

https://8angels.forumvi.com

Underwear?Tại sao phải mặc chúng nhỉ?  Empty Re: Underwear?Tại sao phải mặc chúng nhỉ?

Bài gửi by 11B8 Wed Jun 01, 2011 5:12 pm

cái avatar thế mà viết bài bựa quá ^^
để Bình viết đi
tớ bầu Bình làm quản lí kiến thức tuổi mới lớn
11B8
11B8
Hoa hồng xanh
Hoa hồng xanh

Thành tích : 777777892
Danh tiếng : 74

Underwear?Tại sao phải mặc chúng nhỉ?  Empty Re: Underwear?Tại sao phải mặc chúng nhỉ?

Bài gửi by YouRockMyWorld Sun Jun 05, 2011 4:52 pm

Lại nhớ Scandal quần rách của admin Sang.Ta thấy công của underwear to lớn như thế nào!
YouRockMyWorld
YouRockMyWorld
Điều hành cấp cao
Điều hành cấp cao

Thành tích : 209
Danh tiếng : 6

Bài gửi by 11B8 Sun Jun 05, 2011 9:39 pm

YouRockMyWorld đã viết:Lại nhớ Scandal quần rách của admin Sang.Ta thấy công của underwear to lớn như thế nào!

xì căng đan cỡ ruồi muỗi ấy mà :roll: :roll:
11B8
11B8
Hoa hồng xanh
Hoa hồng xanh

Thành tích : 777777892
Danh tiếng : 74

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content