Diễn đàn của Teen Hải Phòng và lớp 11B8 THPT Ngô Quyền
Diễn đàn của Teen Hải Phòng và lớp 11B8 THPT Ngô Quyền
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Latest topics
» Vã bậy vào sách giáo khoa
Rớt nước mắt với clip 'Đôrêmon chế': 'Mong ước kỷ niệm xưa' Icon_minitimeSat Jul 09, 2011 1:42 pm by asslikethat

» Bài học cho ai động đến Hãm đại ca!
Rớt nước mắt với clip 'Đôrêmon chế': 'Mong ước kỷ niệm xưa' Icon_minitimeSat Jul 09, 2011 1:40 pm by asslikethat

» Thành thật xin lỗi
Rớt nước mắt với clip 'Đôrêmon chế': 'Mong ước kỷ niệm xưa' Icon_minitimeThu Jul 07, 2011 5:36 pm by asslikethat

» Thành viên BQT diễn đàn =.=
Rớt nước mắt với clip 'Đôrêmon chế': 'Mong ước kỷ niệm xưa' Icon_minitimeThu Jul 07, 2011 1:44 pm by Dũng_Ku

» Vãi ............ Cái lề gì thốn.............
Rớt nước mắt với clip 'Đôrêmon chế': 'Mong ước kỷ niệm xưa' Icon_minitimeMon Jul 04, 2011 12:42 am by Dũng_Ku

» Huy Need A Toothbrush.
Rớt nước mắt với clip 'Đôrêmon chế': 'Mong ước kỷ niệm xưa' Icon_minitimeSun Jul 03, 2011 4:33 pm by 11B8

» Thông báo mở cuộc thi tạo ảnh Magic
Rớt nước mắt với clip 'Đôrêmon chế': 'Mong ước kỷ niệm xưa' Icon_minitimeSun Jul 03, 2011 4:31 pm by 11B8

» Chiếc Khăn Núi Tú.
Rớt nước mắt với clip 'Đôrêmon chế': 'Mong ước kỷ niệm xưa' Icon_minitimeSun Jul 03, 2011 12:58 am by Dũng_Ku

» Magic card made by Sangre
Rớt nước mắt với clip 'Đôrêmon chế': 'Mong ước kỷ niệm xưa' Icon_minitimeSat Jul 02, 2011 5:01 pm by 11B8

Affiliates
free forum

Rớt nước mắt với clip 'Đôrêmon chế': 'Mong ước kỷ niệm xưa'

5 posters

Go down

Rớt nước mắt với clip 'Đôrêmon chế': 'Mong ước kỷ niệm xưa' Empty Rớt nước mắt với clip 'Đôrêmon chế': 'Mong ước kỷ niệm xưa'

Bài gửi by ZenBin142 Sat Jun 04, 2011 8:38 pm

Những hình ảnh trong đoạn clip “chế” từ truyện Đôrêmon khiến nhiều bạn trẻ, đặc biệt là các em học sinh, sinh viên năm cuối cấp mỗi khi xem đều không kìm nén được cảm xúc của mình

Đoạn clip “chế hình” dựa trên lời bài hát “Mong ước kỷ niệm xưa” (nhạc sĩ Xuân Phương) như một cuốn phim quay chậm hồi tưởng lại khoảnh khắc ghi lại một thời cắp sách tới trường của các bạn học sinh.

Rớt nước mắt với clip 'Đôrêmon chế': 'Mong ước kỷ niệm xưa' T579368

Hình ảnh trong clip không ai khác chính là các nhân vật nhí trong tác phẩm truyện tranh nổi tiếng Đôrêmon. Tuy nhiên, dưới cách biến tấu hài hước và thêm chút kỹ xảo, Vy Nguyễn, tác giả chính của clip đã có cách lồng ghép hình ảnh trông rất vui nhộn nhưng dễ lay động lòng người.

Nếu những ai từng đọc qua tác phẩm Đôrêmon hẳn không quên các nhân vật như Xêkô, Nôbita, Đôrêmon…với các trò siêu quậy thì trong clip của Vy Nguyễn, hình ảnh trái ngược hoàn toàn. Những hình ảnh, câu chữ như “biết khóc” thể hiện niềm suy tư, trầm lắng và nét đồng cảm với các bạn trong giây phút cuối chuẩn bị rời xa mái trường thân yêu.

Rớt nước mắt với clip 'Đôrêmon chế': 'Mong ước kỷ niệm xưa' T579369

Bạn Hakien xúc động: “Đây có lẽ là món quà rất ý nghĩa đối với mình vì nó đã đánh trúng tâm lý ngậm ngùi trong giây phút tiếc nuối chia tay bạn bè. Rồi một mai chia xa, nhớ bạn bè, nhớ tiếng thầy cô…Mình đã phát khóc và muốn thét lên khi chứng kiến nét mặt bần thần, hoen ướt bờ mi của các bạn”.

Rớt nước mắt với clip 'Đôrêmon chế': 'Mong ước kỷ niệm xưa' T579370

Cùng chung ý kiến đó, nhiều bạn khác sau khi xem xong clip cũng cho rằng đây là “Đôrêmon chế” hay và ý nghĩa nhất được phát tán, lưu truyền trên các diễn đàn mạng.

“Điều đọng lại trong clip này chính là tác giả đã gắn được tâm trạng của mình vào đó. Một món quà đầy ý nghĩa và khó quên”- Nguyenlan chia sẻ.

Nguồn: zing.vn
ZenBin142
ZenBin142
Binh nhất
Binh nhất

Thành tích : 271
Danh tiếng : 3

https://8angels.forumvi.com

Rớt nước mắt với clip 'Đôrêmon chế': 'Mong ước kỷ niệm xưa' Empty Re: Rớt nước mắt với clip 'Đôrêmon chế': 'Mong ước kỷ niệm xưa'

Bài gửi by 11B8 Sat Jun 04, 2011 8:40 pm

lớp mình 2 năm nữa cũng thế ^^
11B8
11B8
Hoa hồng xanh
Hoa hồng xanh

Thành tích : 777777892
Danh tiếng : 74

Rớt nước mắt với clip 'Đôrêmon chế': 'Mong ước kỷ niệm xưa' Empty Re: Rớt nước mắt với clip 'Đôrêmon chế': 'Mong ước kỷ niệm xưa'

Bài gửi by YouRockMyWorld Sat Jun 04, 2011 9:44 pm

Cũ quá rồi thưa Chúa tể thủ dâm.Cái này từ thời Hùng Vương rồi mà.
YouRockMyWorld
YouRockMyWorld
Điều hành cấp cao
Điều hành cấp cao

Thành tích : 209
Danh tiếng : 6

Bài gửi by Dũng_Ku Sun Jun 05, 2011 12:17 am

vừa xem clip vừa hát theo. thực sự mình cũng khóc thật...hức hức...sao mà nhanh quá, mới 1 năm trc mới vào trường, mọi ng lạ lẫm nhau. thấm thoắt mà hết 1 năm rồi. 11b8 ơi, lớp mình chỉ còn 2 năm nữa thôi, mọi ng hãy cùng cố gắng đoàn kết, động viên nhau những lúc khó khăn cũng như những lúc vui buồn nhé...rồi mai đi xa nhưng trong lòng Dũng sẽ mãi nhớ về lớp cấp 3 của chúng mình...
Dũng_Ku
Dũng_Ku
Điều hành viên
Điều hành viên

Thành tích : 120
Danh tiếng : 1

Bài gửi by 11B8 Sun Jun 05, 2011 1:29 am

ờ , nhớ hồi bị thằng Sơn Đô bắt nạt
nhớ hồi phò tá Huy Phương

ắc , chỉ có thế thôi =.=
11B8
11B8
Hoa hồng xanh
Hoa hồng xanh

Thành tích : 777777892
Danh tiếng : 74

Bài gửi by PhươngGia Sun Jun 05, 2011 8:00 am

Buồn quá khi nghĩ về bao kỉ niệm của lớp. Chỉ còn 2 năm. hãy đối xử với nhau tốt....
PhươngGia
PhươngGia
Ban Quản Trị - Điều hành cao nhất
Ban Quản Trị - Điều hành cao nhất

Thành tích : 1000000034
Danh tiếng : 26

https://8angels.forumvi.com

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics